นำโดย นางสมทรง พันธ์เจริญวรกุล นายกองค์การบริหาร ได้จัดการเเข่งขันEsports
เกม Arena of Valor (RoV) ที่ใหญ่โตที่สุดใน จ.อยุธยา รายการ “E-Sport อบจ.อยุธยา คัพ ประจำปี 2566″ มีการเเข่งขันชิงเงินรางวัลมากกว่า 60,000 บาท โดยมีเเนวทางให้เยาวชน นักศึกษา และประชาชนในจังหวัดพระนครศรีอยุธยาได้แสดงทักษะ พัฒนาทักษะด้านการเป็นนักกีฬาอีสปอร์ต รวมถึงส่งเสริมให้เกิดความสัมพันธ์อันดี รักใคร่กลมเกลียวของผู้คนในจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
เเหล่งที่มา>>>https://www.siamsport.co.th/esports/35581/
อ่านเพิ่มเติม >>> eSports