ทีมDRX คว้าชัยชนะอดีตแชมป์อย่าง LOUD 2-1 ประเดิมศึก Valorant Champions 2023
ทีมDRX ที่เป็นตัวเต็งจาก Pacific และทีม LOUD ที่ถือว่าเป็นสองทีมที่แย่ที่สุดในกรุ๊ป D ของ Valorant Champions 2023 ได้พบกันในการแข่งขัน โดยทั้งสองทีมมีผลงานที่ไม่โดดเด่นมากในการแข่ง Master Tokyo ล่าสุด.
ในเกมแรก, ทั้งสองทีมต้องเผชิญหน้ากับ Lotus และทีม DRX ก็มีการแสดงผลที่ดีกว่า. แต่ในการแข่ง OT ทีม LOUD สามารถปราชัยชนะได้. อย่างไรก็ตาม, ทีม DRX กลับมาแสดงฝีมืออย่างโดดเด่นในเกมถัดไป และสามารถทำให้เกมเป็นเช่นเดียวกันได้อีก 2 รอบ.
สุดท้าย, ทีม DRX คงท้ายเกมไปด้วยความสำเร็จเมื่อเอาชนะทีม LOUD ด้วยคะแนน 2-1, นำทีมไปสู่การเปิดฟอร์ Valorant Champions 2023 อย่างงดงาม.
ทีม DRX ตัวเต็งจาก Pacific ที่อยู่ในกรุ๊ป D ซึ่งกองเชียร์ถือให้เป็นสองทีมที่แย่ที่สุดในกลุ่ม ได้มาซัดกันกับอดีตแชมป์ 2022 คือทีม LOUD ซึ่งทั้งสองฝ่ายก็ทำผลงานไว้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ในการแข่ง Master Tokyo ที่ผ่านมา
ซึ่งทั้งสองฝ่ายได้ซัดกันอย่างดุเดือด ในสนามแรกคือ Lotus แต่ท้ายสุดทีม LOUD ก็สามารถปราชัยเอาชนะไปได้ในรอบ OT แต่ทีม DRX ก็กลับมาผงาดโชว์ฝีมืออีกครั้ง และเป็นฝ่ายที่พลิกเอาชนะ 2 แมพติดๆกัน สกอร์การแข่งขันปิดเกมไปด้วย การเอาชนะของ DRX สูงกว่า LOUD ด้วยคะแนน 2-1 คือ เป็นการเปิดฟอร์ Valorant Champions 2023 ได้อย่างงดงาม
แหล่งอ้างอิง : https://www.oneesports.co.th
อ่านเพิ่มเติมได้ที่ : ข่าวEsports